เมษายน 19, 2024, 05:23:57 AM
วิธีใช้สีแต้มรถ สั่งซื้อสีแต้มรถ เลขพัสดุ Track no.

สีแต้มรถ Honda | สีแต้มรถ Toyota | สีแต้มรถ Mitsubishi | สีแต้มรถ Ford | สีแต้มรถ Mazda | สีแต้มรถ Chevrolet |
สีแต้มรถ Suzuki | สีแต้มรถ Isuzu | สีแต้มรถ Nissan | พู่กัน-น้ำยา-อุปกรณ์อื่นๆ

มีของแถมสมนาคุณในกล่อง!!.. สำหรับลูกค้าที่สั่งและโอนเงิน ภายใน24ชม. จากการติดต่อเข้ามา

ขณะนี้กำลังปรับปรุงระบบ!! สต็อคและเบอร์สีมีการปรับเปลี่ยน.. ให้ยึดตามสีรถของท่าน แล้วสอบถามมาเป็นรายๆไป
(บางสี ไม่แสดงหน้าเว็บ..แต่ก็มีของนะครับ กรุณาสอบถามมา)

สามารถติดต่อ-สั่งซื้อ ทาง Line ID : thaicarpaint หรือ โทร.081-5993524 หรือ อีเมล์ เท่านั้น!!
>>>>ระบุรุ่นรถ สี ปีรถ หรือรูปรถ-ตัวอย่างสีที่ต้องการ..ของท่าน มาได้เลยครับ

(รอบส่งของ.. จันทร์-พุธ-ศุกร์.. กรุณาสั่งล่วงหน้าก่อนใช้..)
*** เราไม่รับ-พวกเร่งรีบ มากเรื่อง ถามมากจุกจิก แล้วไม่เคยซื้อ.. ไม่มั่นใจ อย่า!!ติดต่อมา ต้องขออภัยครับ***

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีใช้...สีแต้มรถ ThaiCarpaint  (อ่าน 236198 ครั้ง)

ThaiCarPaint

• Administrator
  • Hero Member
    • ThaiCarPaint.com ศูนย์รวมสีแต้มรถ
Re: วิธีใช้...สีแต้มรถ ThaiCarpaint
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 09:35:57 AM »
สอบถามนิดนึงครับ พอดีผมอยากเอาไปทาสีเบ้าจับของแอททราจที่ซื้อมาเป็นลายเคฟล่าสีดำ ให้เป็นสีแดงนี่สามารถทำได้หรือไม่ครับ ถ้าได้นี่ใช้ขวดเดียวหรือสองขวดจะพอครับผม รูปตัวอย่างของเบ้าจับตามนี้ครับ ยังไงรบกวนแจ้งกลับให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
http://i1006.photobucket.com/albums/af189/auju999/a5d7f1a59e112d8979c447a3fe18bd67_zps2599e47b.jpg

ใช้ได้ครับ.. ขวดเดียว น่าจะพอดี (หรือจะเผื่อไว้สัก 2 ขวดก็ได้ครับ)

รบกวนช่วยแจ้งด้วยว่า จะเอาสีแดงใด.. สีแดงเมทัลลิคAttrage หรือแบบแดงสดๆ ก็มีครับ

beer...za

• Newbie
  • *
Re: วิธีใช้...สีแต้มรถ ThaiCarpaint
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 12:38:10 AM »
ของผมมีรอยขูดตรงขอบประตูนิดเดียว ใช้แต้มบางๆก็พอใช่มั้ยคับ

• ThaiCarPaint.com ศูนย์รวมสีแต้มรถ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 08:24:00 AM »
ของผมมีรอยขูดตรงขอบประตูนิดเดียว ใช้แต้มบางๆก็พอใช่มั้ยคับ

ใช่ครับ ตามนั้นเลย

Nari

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 10:22:44 AM »
อยากได้สีสำหรับ Accordตาเพชรค่ะ สีน้ำเงินเข้มน่ะค่ะ อันไหนสีเหมือนบ้างคะ แนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 10:28:33 AM »
อยากได้สีสำหรับ Accordตาเพชรค่ะ สีน้ำเงินเข้มน่ะค่ะ อันไหนสีเหมือนบ้างคะ แนะนำหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าเป็นสีแบบข้างล่างนี้ พอเทียบเคียงได้
แจ้งมา จัดให้ครับ  :)

m

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 02:51:41 PM »
ใช่เลย!!! รุ่นนี้ สีนี้เลยคร้าาาา

SUCHAT

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 10:02:31 AM »
สีเงินอลาบาสเตอร์ ...Alabaster Silver Metallic (NH-700M) มีของหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 10:03:59 AM »
สีเงินอลาบาสเตอร์ ...Alabaster Silver Metallic (NH-700M) มีของหรือเปล่าครับ

มีของ.. โอนแล้ว แจ้งพร้อมชื่อที่อยู่มาได้ครับ

supachaI

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 03:51:24 PM »
ขวดนึงทาได้พื้นที่เยอะไหมครับ พู่กันธรรมดาใช้แต้มได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 03:52:53 PM »
ขวดนึงทาได้พื้นที่เยอะไหมครับ พู่กันธรรมดาใช้แต้มได้ไหมครับ

ได้เยอะ ใช้ได้ครับ  :)

tungooh

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 03:41:29 PM »
สอบถามค่ะ ตัวสีจะยึดกับผิดเหล็กไม่หลุดง่ายเวลาล้างใช่มั้ยคะ
และสีจะไม่ทำลายสีเดิมใช่มั้ยคะ
บังเอิญไปอ่านเจอบางท่านบอกให้ระวังสีที่ป้ายจะทำลายสีเดิมอะค่ะ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2016, 04:10:45 PM »
ติดทนครับ..
พยายามแต้มเฉพาะส่วนที่สีหลุดครับ